องค์การบริหารส่วนตำบลทัพรั้ง โดย นายธนงค์ เทพังเทียม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทัพรั้ง ได้จัดทำโครงการถนนกินได้ ![🫒](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7/1/16/1fad2.png) ![🫒](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7/1/16/1fad2.png) ![🫒](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7/1/16/1fad2.png) ![🥦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f966.png) ![🥦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f966.png) ![🍊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t38/1/16/1f34a.png) ![🍊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t38/1/16/1f34a.png) ![🍊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t38/1/16/1f34a.png) ![🥑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/1f951.png) ![🍆](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t8d/1/16/1f346.png) (ไร้สารพิษ) ภายในตำบลทัพรั้ง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ณ ถนนสายบ้านนางดวงดาว ดูสันเทียะ ถึง ศาลาประชาคมบ้านเดิ่นตะโก หมู่ที่ 4 รวมระยะทาง 230 เมตร เพื่อมุ่งหวังให้ถนนภายในตำบลทัพรั้งเป็นพื้นที่ผลิตอาหาร สร้างพื้นที่สีเขียวให้เกิดความอุดมสมบูรณ์ ประชาชนสามารถเก็บกิน เก็บขายเป็นรายได้เสริม ลดรายจ่าย เพิ่มรายได้ให้กับคนในครอบคร้วและชุมชน มีอาหารที่หลากหลายตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง
|